12D Chuyên Ngoại Ngữ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
12D Chuyên Ngoại Ngữ

Nếu có ước muốn trong cuộc đời này....Hãy nhớ ước muốn cho thời gian trở lại......Cho bao tháng ngày đam mê cháy bỏng ......Sẽ còn mãi trong tim mỗi người.....Để tình yêu ước mơ mãi ko phai …….

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

CHUYEN MUC BUSINESS

Go down 
Hai Ha
Bui Hong Ngoc
trangcn
Achilles
8 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
Achilles

Achilles

CHUYEN MUC BUSINESS Empty
Bài gửiTiêu đề: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeWed Jun 06, 2007 11:21 am

oai lop minh co ai ham ho lam giau khong,bon minh chung gop ideas de lam giau di nhi,minh thay nhieu ban that nghiep, va o nha wa,moi nguoi dung mot kha nang cua minh gop lai chac chan la lam duoc cai j day
Achilles

Achilles

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeWed Jun 06, 2007 2:24 pm

oạch không bạn nào muốn làm giầu ah???
trangcn
Admin
trangcn

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeWed Jun 06, 2007 7:41 pm

Tao cũng thích làm giàu, nhưng mà ko có xiền. Mà lĩnh vực tao đang quan tâm là chứng khoán cơ hí hí...

Không thì mở 1 quán cafe cũng được
https://12dcnn.forumvi.com
Bui Hong Ngoc

Bui Hong Ngoc

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeWed Jun 06, 2007 7:45 pm

Ai quan tâm chứng khoán thế? Đóng góp ý kiến đêh!!! Có gì cho bạn Ngọc tham gia với Very Happy
http://www.xanga.com/fukxga
Hai Ha

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeWed Jun 06, 2007 11:11 pm

oho. To dang that nghiep ne. Mặc dù ko ham hố làm giàu lắm, cũng ko có nhiều time, nhưng cũng khoái kinh doanh. Chứng khoán thì ko có tiền mà đòi chơi gì.
Mở cửa hàng gì kinh doanh đeeeeeeeeee.....
trangcn
Admin
trangcn

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeWed Jun 06, 2007 11:32 pm

Chơi chứng khoán có bao nhiêu vốn thì mua bấy nhiều. Mỗi người lớp mình khoảng 4-5trVNĐ thì cũng nhiều đấy chứ
Achilles

Achilles

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeThu Jun 07, 2007 3:56 am

@Trang:ý kiến của mày hay đấy,bây giờ có mỗi CK là làm giầu nhanh thôi,nhưng bọn mình cái thư nhất chưa có kinh nghiệm gì về CK ,thứ hai bọn mình không có thông báo kinh tế,thứ 3,chưa chắc mọi người đã tham gia hết,nên vốn có cũng sẽ không dược nhiều,nếu bọn mình tìm người giải quyết vấn đề tư vấn thì có khả năng tiến hành được dấy
Achilles

Achilles

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeThu Jun 07, 2007 4:04 am

mở một quán cafe,thời nào rồi mà kêu mở quán cafe mày,bây giờ nó bão hòa rồi,bọn mình mở ra chắc chỉ có 12D vào uống thôi hả,bọn mình nghĩ cái gì mà người ta chưa làm,hoặc người ta làm rồi mình cải tiến di,như thế mới làm ra tiền dươc
Achilles

Achilles

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeThu Jun 07, 2007 4:14 am

tớ muốn mọi người tập trung lại xem là,nếu mình là con người thì mình sẽ cần nhu cầu j nũa không ngoài ăn,uống,mặc,làm đẹp...???các bạn cho ideas nhé
chat_xenlulo

chat_xenlulo

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeThu Jun 07, 2007 11:06 am

Ok. Ý kiến đây. Tớ thấy bao nhiêu năm nay có vài thứ này là vẫn thịnh hành, làm ăn cũng khá đấy. Có gì thì góp ý nhé.
+Thứ nhất: Mở một quán điện tử (Cái này từ bé đến lớn thấy chúng nó vẫn cứ chơi)
+Thứ hai: Mở một nhà nghỉ (Ở gần nhà tớ có 1 nhà nghỉ, người vào ko nhiều lắm mà làm ăn vẫn phát đạt, buổi tối có vẻ tấp nập một chút)
http://forumbongda.com/forumdisplay.php?f=34
LG

LG

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeThu Jun 07, 2007 7:31 pm

Bạn Chất thật là ... đáng đánh đòn ... mở nhà nghỉ nhỡ ế, 12Ders cũng ngại vào vì sợ bị bắt gặp thì bọn mình sập tiệm à. Tớ đang có người mời mở studio, anh chàng nghệ sỹ nhiếp ảnh tốt nghiệp từ HLan mà chẳng có tý kiến thức gì về kinh doanh ... nên đang ko bít có nên liều lĩnh ko? hehe nếu bạn mở studio nhớ đến ủng hộ bạn nhé. Dịch vụ chụph gì cũng có, đặc biệt ưu tiên chụp nude.
Bui Hong Ngoc

Bui Hong Ngoc

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeThu Jun 07, 2007 7:56 pm

LG hư quá! Sao lại tuyên truyền chụp nude thế hả? Tao nghĩ là mình cứ kinh doanh cái gì đó nhỏ nhỏ thôi, cafe cung tốt, nhưng nhà nghỉ thì không. Cái đó phức tạp lắm, phải cung phụng bọn CA, Phường, Xã, Quận, Huyện mệt lắm.
http://www.xanga.com/fukxga
VuLA

VuLA

Bài gửiTiêu đề: Kinh người   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeThu Jun 07, 2007 9:29 pm

chat_xenlulo đã viết:
Ok. Ý kiến đây. Tớ thấy bao nhiêu năm nay có vài thứ này là vẫn thịnh hành, làm ăn cũng khá đấy. Có gì thì góp ý nhé.
+Thứ nhất: Mở một quán điện tử (Cái này từ bé đến lớn thấy chúng nó vẫn cứ chơi)
+Thứ hai: Mở một nhà nghỉ (Ở gần nhà tớ có 1 nhà nghỉ, người vào ko nhiều lắm mà làm ăn vẫn phát đạt, buổi tối có vẻ tấp nập một chút)

Thịnh hành cái gì, có chú là chuyên gia đánh điện tử+ vào nhà nghỉ thì mới thấy thế thôi
Hay là chung tiền mua một lô đất vài trăm ha quanh Hồ Tây rồi phát triẻn dịch vụ câu cá, ngắm cảnh, du thuyền ở đó
http://www.fpt-erp.com.vn
Achilles

Achilles

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeFri Jun 08, 2007 2:21 am

hoàng thượng vạn tuế vạn vạn tuế,nhiều tiền gớm nhỉ chú vũ nhỉ vài trăm ha của chú xây bãi tha ma hàng năm lấy tiền thuế đất lãi hơn đấy,rồi lúc đấy fát triển dịch vụ ngắm cảnh lên cũng chưa muộn
Achilles

Achilles

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeFri Jun 08, 2007 5:37 am

oài,ý tưởng của tớ là về nhu cầu của con người,bây giờ mọi người có ăn,mặc,làm đẹp.....và bây giờ nhu cầu của con người tiếp tới sẽ là nhu cầu thở(breath)sạch,thử nghĩ xem trong vòng 4 năm tới môi trường VN mình sẽ như thế nào???mọi người lúc đó sẽ cần một thiết bị gì đấy để hỗ trợ cho việc thở sạch,như ở japan người ta đã nghĩ ra loại bình khí thở cầm tay có 2 hương vị,sao mình không copy và áp dụng o VN mình nhỉ
Achilles

Achilles

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeFri Jun 08, 2007 5:42 am

ý tưởng thứ 2 là nhu cầu cho trẻ em,này nhé trong các buổi tiệc người lớn được uống bia uống rượu,sao trẻ con lại không được uống như thế nhỉ???gần đây china đã fát minh ra loại đồ uống có bọt nhìn như bia cho trẻ con,nhưng thật ra vị của nó chỉ la vị của hoa quả mà thôi

bác nào thấy 2 ý tưởng này có thể thực thi được ở VN nào???
LG

LG

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeFri Jun 08, 2007 5:54 am

Lười đọc báo quá, dạo này đồ TQ toàn chứa chất độc hại thui... ko ổn ko ổn ... nghĩ ra cái gì thú vị hơn đi. Cafe cũng đc. Nhưng anh nude thì cũng ổn đấy nhỉ? sao mày lại phản đối tao ha Ngọc.
Achilles

Achilles

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeFri Jun 08, 2007 6:20 am

các bác hiểu nhầm ý em roài!!!ý em la mình đã có ý tưởng rồi,tất cả mọi thứ sẽ làm ở vn hết,bọn nó làm được,vn mình cũng làm được mà,quán càfê cũng được nhưng cạnh tranh khá mệt mỏi đấy,mình fải làm cái gì chưa có người nào làm,như thế nó mới lãi
Achilles

Achilles

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeFri Jun 08, 2007 6:20 am

oài,ý tưởng của tớ là về nhu cầu của con người,bây giờ mọi người có ăn,mặc,làm đẹp.....và bây giờ nhu cầu của con người tiếp tới sẽ là nhu cầu thở(breath)sạch,thử nghĩ xem trong vòng 4 năm tới môi trường VN mình sẽ như thế nào???mọi người lúc đó sẽ cần một thiết bị gì đấy để hỗ trợ cho việc thở sạch,như ở japan người ta đã nghĩ ra loại bình khí thở cầm tay có 2 hương vị,sao mình không copy và áp dụng o VN mình nhỉ
Achilles

Achilles

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeFri Jun 08, 2007 6:23 am

ý tưởng nude của LG khá là táo bạo đấy,như thế bạn sẽ fải vượt qua rào cản của văn hóa vn mình rất nhiều,thử xem bao nhiêu người sẽ tham gia nào???
trangcn
Admin
trangcn

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeFri Jun 08, 2007 9:19 am

Achilles đã viết:
ý tưởng nude của LG khá là táo bạo đấy,như thế bạn sẽ fải vượt qua rào cản của văn hóa vn mình rất nhiều,thử xem bao nhiêu người sẽ tham gia nào???

Năm thứ 4 Đại Học tớ đã từng làm Manager cho 1 quán cafe trên đường Đê La Thành.. Nhìn chung quán đó khá qui mô và có cả cơm văn phòng, thì mình ko nói làm gì. Nhưng tớ dù sao vẫn thích ý tưởng mở quán cafe.. Vốn ít thì mình làm ít, nhiều làm nhiều... confused bounce Suspect Suspect

Tớ còn đang nghĩ tại sao mình ko xin làm Franchise của bọn MacDonal's nhỉ? Tiếc là nó đòi vốn khổng lồ quá.. Ở VN mới có KFC, chưa có Mac.. king ...

Theo ý kiến của tớ : Kinh doanh dịch vụ, ăn uống, giải trí.. không bao giờ là quá muộn.. Sleep
Achilles

Achilles

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeFri Jun 08, 2007 3:04 pm

uh nhung ban trang oi,ban dinh lam cai j trong quan cefe day,cung fai co ti sang tao nao khac nguoi ti chu,ma nguoi ta goi la usp day,voi lai ban tung la manager thi dau tu von cho quan cafe khoang do bao nhieu???thong bao cho moi nguoi cai de co j con hop tac
VuLA

VuLA

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeFri Jun 08, 2007 10:11 pm

Achilles đã viết:
ý tưởng thứ 2 là nhu cầu cho trẻ em,này nhé trong các buổi tiệc người lớn được uống bia uống rượu,sao trẻ con lại không được uống như thế nhỉ???gần đây china đã fát minh ra loại đồ uống có bọt nhìn như bia cho trẻ con,nhưng thật ra vị của nó chỉ la vị của hoa quả mà thôi

Nhầm rồi đấy là nhật bản
VuLA

VuLA

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeFri Jun 08, 2007 10:18 pm

Ý Trang bảo mở quán ăn uống là chuẩn rồi. Người Việt Nam luôn nổi tiếng là người thì thấp bé mà ăn khoẻ hơn voi mà
Achilles

Achilles

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitimeSat Jun 09, 2007 5:15 am

[quote="VuLA"]
Achilles đã viết:

Nhầm rồi đấy là nhật bản[/quote

day jaapan da copy cua china rooi day anh em khong nhanh chac het co hoi day???

ban trangcn dau nhi,khong cho y kien ve vu kinh fe quan cafe de ??
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYEN MUC BUSINESS   CHUYEN MUC BUSINESS Icon_minitime

CHUYEN MUC BUSINESS
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next